Menene Mahimman Mai?

Mahimman mai sune tsantsar ruwa na tsire-tsire masu yuwuwar fa'ida iri-iri.Hanyoyin masana'antu na iya fitar da mahadi masu amfani daga waɗannan tsire-tsire.

Mahimman mai sau da yawa suna da ƙamshi mai ƙarfi fiye da tsire-tsire da suka fito kuma suna ɗauke da matakan sinadarai masu ƙarfi.Wannan yana da alaƙa da adadin kayan shuka da ake buƙata don yin mai mai mahimmanci.

Akwai hanyoyi daban-daban da masana'antun ke fitar da mahimman mai, gami da:
Turi ko distillation ruwa.Wannan tsari yana wuce ruwa ko tururi mai zafi ta cikin tsire-tsire, yana cire mahimman mahadi daga kwayoyin halitta.
Matsawar sanyi.Wannan tsari yana aiki ta hanyar latsawa ko matse kwayoyin halittar shuka don haifar da sakin ruwan 'ya'yan itace masu mahimmanci ko mai.Misali mai sauƙi na wannan shine jin ƙamshin sabon kamshin lemun tsami bayan an matse shi ko kuma kisa bawon lemun tsami.

Bayan fitar da mahadi masu aiki daga al'amuran shuka, wasu masana'antun na iya ƙara su zuwa mai mai ɗaukar kaya don samun ƙarin samfuri daga daidai adadin man mai.Waɗannan samfuran ba za su ƙara zama mai tsabta mai mahimmanci ba, amma cakuda.

Amfani

Masu kera suna amfani da mai don ƙirƙirar kewayon samfuran.Masana'antar gyaran fuska da kayan shafa suna amfani da mai don ƙirƙirar turare, ƙara ƙamshi ga man shafawa da wanke jiki, har ma a matsayin tushen tushen antioxidants na halitta a cikin wasu samfuran kula da kyau.

Yawancin masu aikin likitancin halitta, irin su aromatherapists, suna amfani da mahimman mai.Aromatherapy ya ƙunshi watsa waɗannan mahimman mai zuwa cikin iska.

Aromatherapists sun yi imanin cewa numfashi a cikin mahimman mai na iya ba su damar shiga huhu da jini, inda wasu abubuwan da za su iya taimakawa jiki su amfana.

Kazalika shakar su, ƙara mahimman mai zuwa mai ɗaukar nauyi da kuma tausa su cikin fata na iya isar da mahadi masu aiki zuwa jiki.

Kada mutane su taɓa shafa mai kai tsaye ga fata ba tare da tsoma su ba, sai dai a ƙarƙashin jagorancin ƙwararrun kiwon lafiya kai tsaye.

Hakanan yana da haɗari don haɗiye mahimman mai.Ba wai kawai suna da mahimmancin mai ba, amma kuma suna iya harzuka sel masu hankali a cikin jiki.

A lokuta da ba kasafai ba, wasu mutane na iya shan capsules na baka mai dauke da muhimman mai.Koyaya, yakamata mutane suyi hakan ƙarƙashin jagorancin ƙwararrun kiwon lafiya.

Yawanci, duk da haka, kada mutum ya sanya kayan masarufi na yau da kullun na kasuwanci a ko'ina kusa da bakinsa ko wasu wuraren da zai iya shiga jiki, kamar idanu, kunne, dubura, ko farji.


Lokacin aikawa: Jul-12-2022